Somo la sita. Mtazamo wa Biblia kuhusiana na ndoa. Malengo ya somo: mwisho kabisa wa somo hili, mwanafunzi anatakiwa awe na uwezo wa moja, kukumbatia ubunifu na kusudi la Mungu katika ndoa. Mbili, Kuelewa thamani ya mwanamke kwa mtazamo wa Mungu. Tatu, kujitoa binafsi kwa kanuni za Mungu katika ndoa ya Kikristo. Hernando Cortes. Mtu aliyejikita kikamilifu. Hernando Cortes sio mfano mzuri ambao tunaweza kuuiga katika tabia ya makusudio. Hata hivyo, tendo lake moja linaonyesha kujikita kikamilifu kwa malengo yake. Katika majira yake ya baridi ya mwaka 1519, Hernando Cortes aliongoza msafara wa kijeshi wa kuiteka nchi ambayo sasa inaitwa Mexico. Serikali ya Uspania ilihifadhi misheni hiyo kwa kuwapa meli kumi na moja na wanaume mia saba. Baada ya miezi kadhaa katika bahari ya Cortes na wanaume wake walifika katika fukwe za Meksiko. Changamoto iliyofuata ilikuwa ni kuvuka miji hadi jiji kuu. Cortes alijua kwamba kutembea katika nchi kavu ilikuwa ngumu na hatari. Alitaka wanaume wake wajue ya kwamba kurudi nyuma isingewezekana kamwe. Kwa hivyo akachoma moto meli zote, akafanya njia ya kurudi Uhispania kutowezekana, na wakati huo huo akawapa wale wanaume hamasa kubwa ya kufaulu. Vivyo hivyo kila mtu anayeingia katika ndoa lazima ajue ya kwamba hakuna kurudi nyuma. Utangulizi. Somo liliandikwa na Timkip. Ndoa ya kimaandiko ni nzuri sana. Lakini wapenda nao wakitaka kupata uzuri na kufurahia wema wake lazima wayachunguze maandiko jinsi yanavyosema kuhusu ndoa. Na kwa kufuata na kwa kutii walichojifunza. Ndoa ambayo yatosheleza yahitaji kujitoa na bidii kubwa. Ili uweze kuielewa ndoa, tunatakiwa kurudi mwanzo, katika hadithi ya uumbaji. Habari ya uumbaji itatufundisha kuhusiana na ndoa. Ndoa ya kibiblia, ndoa ya kibiblia ni kwa ajili ya ushirika. Bwana Mungu akasema, si vyema mtu huyu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye Mwanzo sura ya pili mstari wa kumi na nane. Kama jinsi ambavyo Mungu ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu walivyo katika ushirika, Mungu alituumba sisi tuwe wa ushirika, tuliumbwa tuwasiliane, tuliumbwa kwa ajili ya urafiki wa karibu na ushirika. Mungu akasema kuwa peke yake sio nzuri. Kila sehemu ya mwanzo inaonyesha kwamba Mungu aliipa heshima ndoa. Mungu alichukua ubavu kutoka kwa mwanaume na akamfanyia mwenzake mlembo, na akaletwa kwa heshima kwa mwanaume kama kazi iliyo bora zaidi ya mwisho wa uumbaji. Kila hatua na kiwango katika maelezo inakusudiwa kuinua hadhi ya ndoa. Maelezo juu ya Mwanzo 22 mstari wa 22. neno akamletea linaonyesha kukabidhiwa kwake katika vifungo vya agano la ndoa ambalo linaitwa agano la Mungu. Mithari mbili mstari wa kumi na saba. Maelezo juu ya Mwanzo mbili ishirini na mbili. Ndoa inapaswa kuwa ya umoja ulio na furaha. Wakati Adamu aliposema, "Huyu sasa ni mfupa katika mifupa yangu." Mwanzo mbili ishirini na tatu. Alikuwa anaonyesha heshima na furaha. Adamu hakusema, "Mwishowe nimepata mtumwa, nimepata mtu wa kunifulia, kunipikia chakula, kunikanda mgongo na kufanya kazi zangu za nyumbani." Hapana, Adamu alisema, "Hatimaye nimepata anayefanana na mimi." Ndoa inapaswa kuwa ya umoja wa usawa. Bwana Mungu akasema, si vema huyu mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Mwanzo mbili mstari wa kumi na nane. Matthew Henry anatukumbusha sisi, mwanamke aliumbwa kutokana na ubavu wa Adamu, siyo kutoka kichwani amtawale siyo kutoka miguuni ili amkanyage, bali kutoka ubavuni mwake ili awe sawa na yeye, chini ya mkono wake, kulindwa na kuharibu na karibu na moyo wake, kupendwa. Adam Kreka anasema alipaswa kuwa mfano kamili wa mwanaume bila kuwa duni wala bora zaidi bali akiwa sawa naye katika mambo yote. Ndoa inapaswa kuwa ya muungano wa agano. Kwa hivyo mwanaume atamwacha baba yake na mama yake, naye ataambatana na mkewe, nao watakuwa mwili mmoja. Mwanzo mbili mstari wa 24. Ndoa zilizosimama imara hazitegemei hisia za mapenzi au mahaba. Hisia za mapenzi huja na huondoka, au raha, ijapokuwa ndoa iliyo na afya huleta furaha au kutosheka kwa mtu, ingawa ndoa zenye nguvu zinatosheleza. Faida zilizopo katika ndoa hazisababishi ndoa kuwa imara, bali zinatokana na ndoa imara. Ndoa hujengwa katika msingi wa maagano ya mwanaume na mwanamke mmoja, kila mmoja akijitolea kwa kipekee kwa mwenzake maisha yao yote. Ndoa inapaswa kuwa ya uwazi, kuaminiana na uhusiano wa kukubaliana nao. Walikuwa uchi wote wawili, Adamu na mkewe wala hawakuona haya. Mwanzo mbili mstari wa 25. Kwa sababu dhambi ilikuwa bado haijaharibu hali ya kutokuwa na hatia ya wanandoa wa kwanza. Basi ndoa yao bila hukumu, bila aibu wala uoga. Agano Jipya linatueleza ndoa na iheshimiwe na, na watu wote na marazi ya yawesafi Waibrania 13 mstari wa nne. Ndoa iliyo imara haiwezi kupatikana mahali ambapo hapana usalama, kutokuaminiana, kushukuru mwenzako au uoga, mahali ambapo wanandoa hawana uhakika wa kujitoa kwa kila mmoja wao kwa kwenye ndoa ndoa iliyo imara ya hitaji nadhiri hadi kifo kitakapotutenganisha. Talaka au kutengana hakukubariki, isipokuwa tu kutokuwa na uaminifu na unyanyasaji. Hata wakati haya yamefanyika, kumbuka kwamba Mungu anaweza kukomboa upendo wa agano wa kujitoa heshima wa kupendeza hata wakati uhusiano ni mgumu. Wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tatu. Kujitoa kuliko dhaifu husababisha kutengana kihisia. Kutengana na majaribu. Mume anayeishi kulingana na upendo wa agano hawezi kukata tamaa kwa mke wake hata wakati ambapo mke wake hana heshima. Haji hajitoi au mgonjwa. Mke ataishi kulingana na upendo wa agano anapochagua kumheshimu na kumtii mume wake kwa sababu ya Kristo, hata wakati mume wake hampendi. Ndoa ya kibiblia ni mahari pa uumbaji. Uzazi. Tazama, wana ndio urithi wa Bwana, uzao wa tumbo ni thawabu, Zaburi mia moja ishirini na saba, mstari wa tatu. Watoto ni zawadi kutoka kwa Mungu na kwa upande mwingine watoto ni zawadi kwa Mungu kutoka kwa wazazi. Au je, kuna mtu mmoja atafutaye mzao mwenye kumcha Mungu? Kwa hiyo jiadharini roho zenu, mtu awaye yote Asimtende mke wa ujana wake mambo ya hiyana. Maraki sura ya pili mstari wa kumi na tano. Wengine hupendelea maisha pasipo watoto lakini maandiko yanasema kwamba Mungu anapendezwa na wazazi walio na watoto wachamungu. Ni muhimu tujue ya kwamba sio tu kuongeza kizazi ndicho ambacho Mungu anataka, lakini watoto wacha Mungu. Wazazi wameitwa na Mungu kuwafundisha watoto wao kumfuata Kristo. Ndoa ya kibiblia ni ya Kristo. Katika Waefeso sura ya tano mstari wa 30 hadi wa 32. Roho Mtakatifu anatoa maana na muhimu wa ndani wa ndoa ambao umefichika hadi kuja kwake Kristo. Ndoa ni picha ya ulimwengu, picha inayoonyesha uhusiano uliopo kati ya Yesu Kristo na kanisa. Paulo anaanza kwa kuwahimiza Wakristo wajazwe na Roho Mtakatifu Waefeso, sura ya tano, mstari wa kumi na nane. Ni katika muktadha huo anatoa maagizo yafuatayo kuhusu ndoa mke aliyejazwa na roho ataonesha utii kwa mume wake kichwa chake katika Bwana kama ambavyo wakristo wanamtii Yesu Waefeso, sura ya tano, mstari wa ishirini na nne, na wa thelathini na mbili. Ona pia katika Petro wa kwanza sura ya tatu mstari wa kwanza. Na hivyo kuonyesha heshima kwa Kristo. Na hivyo kuonyesha heshima kwa Yesu na mumewe. Ni muhimu kila mke awe na Bwana katika akili yake anapotii ni kwake na kwa ajili yake ndiyo ananyenyekea na si kwa ajili ya mumewe tu. Macho yake yapo kwa Yesu asiye na dhambi. Mke aliye tayari kumtii mume wake ni tendo la kumwabudu Yesu. Kutii kimaandiko, kama upendo, hakulazimishwi kutii kimaandiko ni zawadi ambayo wake huwatolea waume kwa sababu ya kumcha Kristo. Waefeso sura ya tano, mstari wa thelathini na tatu. Kutii kwa kila kitu isipokuwa kile kinachotishia afya yake au kuatalisha uhusiano wake na Yesu ni tendo la kumwabudu Yesu. Utii wa mke kwa mume ni tendo la heshima. Mstari wa thelathini na tatu. Kwake kama sehemu ya maisha yaliyojaa roho. Waefeso tano mstari wa kumi na nane hadi wa ishirini na moja. Heshima hii itokayo kwa roho ya upole na wema ni ya thamani sana mbele za Mungu. Petro wa kwanza sura ya tatu mstari wa nne. Mume aliyejazwa na roho atapenda mke wake kama vile Yesu alivyolipenda kanisa Waefeso Efeso, sura ya tano mstari wa ishirini na tano. Mume anastahili kumpenda mke kama vile aupendavyo mwili wake, mstari wa ishirini na nane hadi ishirini na tisa. Lazima adhihirishe maisha yaliyojazwa roho na kujitoa kama vile Yesu alivyodhihirisha kwa kanisa alipojitoa mwenyewe kwa ajili yake. Hili ni tendo la unyenyekevu, Waefeso sura ya tano mstari wa ishirini na moja. Mtoa wa maoni mmoja aliweka namna hii kama yeye Yesu alivyojitoa kuteseka msalabani ili kuliokoa kanisa, vivyo tunastahili kujitoa wenyewe na kuchukua mateso na majaribu ili kukuza furaha ya mke. Ni jukumu la mume kujumuika kwa mahitaji ya mke, ajinyime mapumziko kama inawezekana na kumshughulikia anapougua, kumlinda dhidi ya hatari, kumtetea akiwa katika hatari, kumvumilia wakati amekasirika, kushikamana naye hata wakati ambapo hamtaki, kuomba naye wakati yupo katika shida ya kiroho, na awe tayari kufa kwa ajili yake. Mbona hii isiwe hivyo? Kama meli imeharibika na wanazama majini na kuna kipande kimoja tu cha mbao ambacho juu ya hicho ndio ndio kuna usalama, je, haipasi yeye kumpa nafasi kwanza kuokolewa bila kujali hatari zinazomkabili mwenyewe? Lakini kuna zaidi. Mume anastahili kuhisi ya kwamba ni jukumu lake kubwa kuona ya kwamba mke wake ameukoka. Anahitajika kumtimizia mahitaji yake yote atakayoyahitaji kiroho na awe mfano kumshauri anapohitaji ushauri. Kufanya njia ya wokovu kwake iwe rahisi iwezekanavyo. Endapo mume ana roho na moyo wa kujitoa kama Kristo, ataona kwamba hakuna gharama kubwa ya kulipa endapo ataweza kukuza wokovu wa familia yake. Mume anatakiwa kutafuta usafi wa kiroho wa mke wake kama vile Kristo ambavyo humsafisha bibi harusi wake ambaye ni kanisa ili makusudi alitakase na kulisafisha kwa maji katika neno na apate, kuli... na apate kujiletea kanisa tukufu lisilo na ila wala kunyanzi wala lolote kama hayo, bali liwe takatifu lisilo na mawaha. Wa Efeso sura ya tano, mstari wa ishirini na sita, hadi ishirini na saba. Nyakati za kale wake wa kifalme walioshwa mwili na mafuta ya ulembo ya thamani kubwa, miezi sita kwa mafuta ya manemane na miezi sita kwa manukato na vifaa vya utakaso wa wanawake Angalia Esta sura ya pili mstari wa kumi na mbili na kuendelea. Kwa njia hii bikila aliandaliwa kwa mumewe. Katika mtazamo wa kiroho, mume anastahili kujitoa kwa kila njia inayohitajika kwa ajili ya kunawili kwa mke wake: uaminifu, upendo usio na masharti, maelewano maombi ushauri mafundisho na utuwema wakati mume anamtendea mke upendo wa aina hii atalipwa furaha paulo anasema ampendaye mkewe hujipenda mwenyewe waefeso sura ya tano mstari wa ishirini na nane waume wapendao wake zao kwa hii njia ya kujitoa watalipwa zaidi na Mungu na zaidi ya hayo, kwa heshima, upendo na uaminifu kutoka kwa mke wake. Jinsi ambavyo wanandoa wanaweza kuboresha ndoa yao, moja, ni lazima wafurahie mpango wa Mungu wa asili na watambue majukumu yao maalum kwenye ndoa. Waume Lazima wakumbuke kwamba wake zao ni zawadi kutoka kwa Mungu, na mwenza mkamilifu na kutoa maisha yao kwa sababu ya usalama wao, na kiroho, kihisia na uzima wa mwili. Ni lazima achague kuwa na shukurani na kumpenda hata wakati ambao ni kana kwamba hastahili akijua ya kwamba ni Mungu pekee anaweza kubadilisha kile ambacho lazima kibadilishwe ndani lazima kibadilishwe ndani mwake. Mungu ataheshimu uaminifu wake na imani. Mke ni lazima aheshimu chaguo la Mungu la mume wake kama kichwa chake kwa kumwonyesha heshima kwa kila njia iwezekanayo na aheshimu uongozi wake. Lazima achague kutii na kuheshimu hata wakati ambao amefanya makosa na hastahili kuonyeshwa unyenyekevu, huku akiomba ya kwamba Mungu kubadilisha kile ambacho kinahitaji kubadilishwa ndani yake. Mungu ataheshimu utiifu wake na imani. Mbili, wanandoa lazima watukuze uhusiano wa kweli wa kiroho na kimwili. Lazima wazingatie kujuana kila mmoja na mwingine bila uoga, ukosoaji, kulingana na wengine, unyanyasaji, tamaa, kujiridhisha binafsi au kumdhirisha mwingine. Ni lazima waishi kwa uwazi na uadilifu mbele za Mungu na mbele za kila mmoja. Tatu, wanandoa lazima watumie mfano wa neema ya Mungu wanapopungukiwa. Adam na Hawa walipoanguka katika dhambi, walipata aibu na majuto. Mungu alifunua uwezo wake wa kuwakomboa katika udhaifu wao. Mungu alimtoa mnyama ili kufanya mavazi kwa ajili ya Adamu na Hawa ili kufunika uchi wao. Mwanzo sura ya tatu mstari wa ishirini na moja. Tendo hili la upendo lilikuwa ni picha ya neema na ahadi ya Mungu ya ukombozi kupitia Kristo Yesu. Kuvalishwa na Mungu kupitia Kristo Yesu kuliwezesha na kunatuwezesha sisi kusamehewa na kurejeshwa kupitia Kristo. Wanandoa wanaweza kurudi kwenye urafiki usio na haya baada ya kufanya dhambi. Yesu, mfano wa heshima kwa wanawake. wanawake walichukuliwa kuwa duni wakilinganishwa na waume katika karne ya kwanza. Katika ulimwengu wa Kirumi na katika dini ya Kiyahudi pia. Mtazamo huo huo unaonekana katika tamaduni za kisasa duniani pia, katika jamii na katika nyumba wanawake hawaheshimiwi na wanatumika kama vyombo vya starehe na wanadhulumiwa, lakini heshima kuu kwa wanawake kutoka kwa Yesu inapaswa kutumika kama mfano wa kuigwa. Kwa Yesu wanawake wana hadhi na heshima sawasawa sawa na mwanaume. Yesu akasema, yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke. Mathayo 19 mstari wa 4. Mwanzo sura ya kwanza mstari wa 27. Wanawake wameumbwa katika sura na mfano wa Mungu kama vile wanaume wanaji... wana wanajitambua, wana uhuru wao, wanamotisha wa maisha, na wanawajibika kwa matendo yao. Yesu aliwatambua wanawake kama wanadamu wengine. Wafuasi wa Yesu walikuwa katika jinsia mbili, wakiume na wakike wale wakike Yesu waona kama watu halisi, sio tu kama vyombo vinavyotumika kwa tamaa za wanaume. Anawaona kama watu ambao alikuja duniani kwa sababu yao. James Boland na John Pipe na Wayne Goldem wanatupa mfano ulio wazi wa jinsi Yesu alivyowachukulia wanawake na jinsi alivyo waheshimu kama inavyoelezwa katika vitabu vinne vi vya Injili. Moja. Yesu mara kwa mara aliwahutubia wanawake hadharani. Haikuwa kawaida wakati wa Yesu mwanaume kuongea moja kwa moja na mwanamke hadharani. Yohana sura ya 4 mstari wa 27. Wanafunzi walishangaa kuona Yesu akiongea na mwanamke Msamaria kwenye kisima cha Yakobo pale Sikari. Yohana sura ya 4 mstari wa 7 hadi wa ishirini na sita. Yesu aliongea kwa uhuru na mwanamke aliyefumaniwa akizini. Yohana sura ya nane mstari wa kumi hadi wa kumi na moja. Luka anasema Yesu aliongea hadharani na mjane wa Naini. Luka sura ya saba mstari wa kumi na mbili hadi wa kumi na tatu, na mwanamke aliyotokwa na damu miaka kumi na miwili. Luka sura ya nane mstari wa arobaini na nane, Mathayo sura ya tisa mstari wa ishirini na mbili, Marko sura ya tano mstari wa thelathini na nne na yule mwanamke aliyemuita katika haraiki. Luka sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na saba hadi ishirini na nane. Yesu aliongea na mwanamke aliyekuwa amejipinda mgongo kwa miaka kumi na minane. Luka kumi na tatu mstari wa kumi na mbili. Na kikundi cha wanawake waliokuwa wakielekea Golgotha Aliposurubiwa, Luka ishirini na tatu mstari wa ishirini na saba hadi thelathini na moja mbili. Yesu alionyesha heshima na hadhi ya juu kwa wanawake kwa namna alivyoongea, wakati alipokuwa akiongea nao. Aliongea kwa kujari na kwa kutafakari. Mathayo, Marko na Luka wanarekodi kuwa Yesu alimuongeresha mwanamke aliyetokwa na damu kama binti, na pia alimuita mwanamke aliyejipinda mgongo binti wa Ibrahimu, Ruka sura ya kumi na tatu mstari wa kumi na sita. Kwa kuwaita binti za Ibrahimu, Yesu anawaweka katika kiwango cha kiroho sawa na wana wa kiume wa Ibrahimu. Tatu. Yesu anaonyesha asiri na thamani ya wanawake kwa kufanya wao kuwajibika kibinafsi kwa dhambi zao. Hii inaweza kuonekana kwa jinsi alivyokabiliana na mwanamke Msamalia kisimani. Yohana sura ya 4 mstari wa 16 hadi wa 18. Kwa mwanamke aliyezini, Yohana sura ya nane mstari wa kumi hadi wa kumi na moja. Na mwanamke mwenye dhambi aliyetawadha miguu yake Yesu. Luka sura ya saba mstari wa arobaini na nne hadi wa hamsini. Dhambi zao hazikupuuzwa, lakini zilikaribiwa. Matendo yake yalionyesha kwamba kila mwanamke alikuwa na uhuru wa kibinafsi na uwajibikaji kwa maamuzi yake. Na ni lazima kila mmoja kibinafsi akabiliane na dhambi, toba na msamaha. Jinsi ambavyo Yesu aliwathamini wanawake kunapaswa kuongoza kanisa la sasa. Nafasi bora ya kibiblia ya wanawake katika huduma na nyumbani inajadiliwa sana katika kanisa la sasa kama inavyostahili, japokuwa thamani na usawa wa mwanamke kuwa ameumbwa katika sura na mfano wa Mungu sio jambo la kutilia shaka. Yesu aliendeleza kuonyesha thamani na hadhi ya wanawake kama watu. Aliwatuma kama wajumbe wake wa kwanza kutangaza habari za kufufuka kwake, Yohana ishirini mstari wa kumi na saba. Alithamini ushirika wao, maombi, huduma kwa Wakristo, msaada wao wa kifedha, ushuhuda wao, wa kushiriki kwao katika Injili. Yesu aliwaheshimu wanawake, akawafundisha, akawahudumia, huku akiwatawaza heshima. Kwa wanawake katika Agano Jipya, mfano wa Yesu akiwaheshimu wanawake unaonekana katika maisha ya Roho Mtakatifu katika siku ya Pentekoste, Roho Mtakatifu alimwagwa juu ya wote, wana wenu na binti zenu na kadhalika. Ninyi waume kaeni na wake zenu kwa akili, watumishi wangu wanaume na wanawake. Matendo sura ya pili mstari wa 17. Roho Mtakatifu hakuonyesha ubaguzi. Katika Wathesalonike wa kwanza, Paulo anathibitisha kwamba ni Mungu aliyewapa upole na upendo anapoandika, bali tulikuwa wapole katikati yenu kama vile mlezi awatunzavyo watoto wake mwenyewe. Wathesalonike wa kwanza sura ya pili mstari wa saba. Katika Waefeso anawaamrisha wanaume kuwapenda wake zao kama Kristo alivyolipenda kanisa na akajitoa kwa sababu yake na kama miili yao wenyewe, Waefeso sura ya tano mstari wa ishirini na tano na wa ishirini na nane. Petro anawasihi wanaume, kaeni na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima. Petro wa kwanza sura ya tatu mstari wa saba. Ni wazi kwamba wanawake waliheshimiwa na wanaume walifundishwa kukaa kwa heshima na wake wao katika kanisa la kwanza. Ni wakati wa kila kiongozi wa kanisa popote kusimama na kuwatetea wanawake ili waheshimiwe na desturi za kufanya wanawake duni zikemewe. Ni wakati wetu sasa kuthamini wanawake kama watu maalumu walioumbwa na Mungu katika sura yake. Mafundisho yoyote ya majukumu ya mwanaume na mwanamke kanisani au nyumbani lazima yaanze katika misingi hii, la sivyo mafunzo yetu yatakuwa njia na chanzo cha unyanyasaji dhidi ya wanawake. Hitimisho: ndoa ni uumbaji wa Mungu na siyo wa mwanadamu, kwa hivyo ni lazima twende kwa Mungu kwa ushauri na maelekezo, siyo katika dunia wala tamaduni zetu. Ni yeye pekee awezaye kufanya ndoa zetu kuwa imara, thabiti na zenye furaha, lakini hatuwezi kuwa wanandoa ambao tunastahili kuwa pasipo Roho Mtakatifu. Maombi. Baba wa mbinguni, asante kwa zawadi ya ndoa. Tusaidie kujitoa kwa mambo ambayo ni ya muhimu na ambayo yatafanya sisi kufanya ndoa iwe kama ulivyokusudia. Tusaidie tuonyeshe upendo kama ule ambao unaonyeshwa na Kristo wa kanisa. Tusaidie tuonyeshe upendo kama ule ambao unaonyeshwa na Kristo kwa kanisa. Tusaidie twende zaidi ya tamaduni zetu kwa kuheshimiana kila mmoja na wengine. Asante kwa Roho Mtakatifu ambaye anafanya uhusiano uwe na furaha wenye nguvu na wa kuwezekana. Amina.